Jump to content

120 บาท ก้อจะบินถ้าประกอบเสร็จ กล้าคิดก้อกล้าให้ 555555 ไทยประกันชีวิต.

• Please log in to reply
27 ท่าน ตอบกระทู้นี้

#1 popud

popud

สมาชิก

• 431 โพส
  • สนาม/ชมรม:
    ชมรมทุ่งวัวฟลายอิ้ง
  • ที่อยู่มีนบุรี กทม

โพส 14 กันยายน 2013 - 23:49

บินๆๆๆๆๆ น้ำมัน ประกอบเสร็จจัดเต็ม หยอดเหรียญวันล่ะ 20 พอถึงวันอาทิตย์ 120 พอดี

...

#2 EarthJA

EarthJA

สมาชิก

• 835 โพส
  • ที่อยู่48/187 ซ.รามคำแหง 174 แขวงมีนบุรี เขตมีนบุรี กรุงเทพ 10510

โพส 16 กันยายน 2013 - 19:07

ขอบินมั่ง เดี๋ยว ช่วย 30

#3 popud

popud

สมาชิก

• 431 โพส

โพส 16 กันยายน 2013 - 22:46

นี่ใจจังมีคนมาหุ้นค่าสนามแล้ว 5555

#4 popud

popud

สมาชิก

• 431 โพส

โพส 16 กันยายน 2013 - 22:47

เอาตังซื้อเครื่องบินหมดแล้ว เวลาไปเล่นต้องสะสมค่าสนาม

#5 ToodMood

ToodMood

สมาชิก

• 1,127 โพส
  • ที่อยู่47/53 หมู่บ้านวรางกูล ซ.เลียบคลองสอง 6 แขวงบางชัน เขตคลองสามวา กรุงเทพฯ Tel :092-260-9570

โพส 17 กันยายน 2013 - 00:44

พี่ขอรูปๆ คล่ำๆๆ จ่าย 10 บาทได้บ่...อิอิ คนงบน้อย...

#6 พี่ตุ๋ย

พี่ตุ๋ย

สมาชิกใหม่

• Sponsor
  • 738 โพส

โพส 17 กันยายน 2013 - 20:49

ใครมาขายของในสนามจับได้ ไล่ออกทันทีไม่มีเลี้ยง อย่ามาหน้าไหว้หลังหลอกกันเลย จริงใจหน่อยโตๆกันแล้ว ที่นี่ไม่ดีก็ออกไป

#7 EarthJA

EarthJA

สมาชิก

• 835 โพส
  • ที่อยู่48/187 ซ.รามคำแหง 174 แขวงมีนบุรี เขตมีนบุรี กรุงเทพ 10510

โพส 17 กันยายน 2013 - 22:37

ใช้คำว่า "เลี้ยง" เลยหรอครับ พี่ ผมก็รู้สึกอึดอัดมาซักพัก ก็อยากอธิบายเหมือนกัน พวกเรามาเล่นเครื่องบิน เพราะมันคือ Hobby เป็นสิ่งที่เราชอบแล้วรักที่จะเล่น ผมเชื่อว่า ทุกคนที่มาเล่นที่สนาม มาเล่นด้วยใจครับ และมีสปีริต ทุกคน และไม่มีผู้ที่หวังผลกำไร ต่างๆ ตามที่พี่เข้าใจหลอกครับ  คนเอาของมาขาย กับ คนฝากซื้อของมันต่างกันนะครับ 

ซึ่งของบางอย่างร้านพี่ไม่มีขาย แล้วพวกผมจะหา มาจากไหนละครับ ผมเองก็ไม่ใช่คนร่ำรวยมาจากไหน เงินซื้อเครื่องบินซักลำยังไม่มี ต้องอาศัยทำเล่นเองบ้าง บินได้บ้าง ไม่ได้บ้าง แต่ก็เป็นสิ่งที่ผมรัก และสนุกกับมัน

ถ้าผมพูดอะไรไม่ถูกใจใคร ก็ขอโทษด้วยนะครับ ผมก็อยากเล่น แบบ สบายใจกันทุกฝ่ายเหมือนกัน ไม่อยากมีปัญหา กับใคร  ถ้าพี่จะบอกว่า คนที่มาเล่นสนามพี่ จะต้องเป็นเครื่องบินที่ซื้อจากร้านพี่ทุกลำ ผม คนนึงที่เล่นไม่ได้ เพราะผมทำเครื่องบินเล่นเอง เพียงแต่จ่ายค่าสนามเป็นรายปี ถ้าพี่คิดแบบนี้ผมก็เศร้า และขอ ลาขาดครับผม 

ด้วยความเคารพ

#8 popud

popud

สมาชิก

• 431 โพส

โพส 17 กันยายน 2013 - 22:54

กระทู้ที่ผมตั้งนี้ขำๆน่ะน้าตุ่ย อย่าเครียด คิดไรมากไปหรือป่าว

#9 popud

popud

สมาชิก

• 431 โพส

โพส 17 กันยายน 2013 - 23:51

ประเด็นร้อน แต่กระทู้นี้ไม่ได้ขายของน่ะครับ น่าจะไปตั้งหัวข้อใหม่น่ะครับ ทุกคนมีสิทธิ์แสดงออกทางความคิดในเว็ปบอร์ด ไม่งั้นจะมีเว็ปบอร์ดไว้ทำไม
ขายของ กับ ฝากซื้อ งง. งงงงงงงงง. เกี่ยวอะไรกับกระทู้นี้ว่ะ. งงงง

#10 EarthJA

EarthJA

สมาชิก

• 835 โพส

โพส 18 กันยายน 2013 - 00:27

ประเด็นร้อน แต่กระทู้นี้ไม่ได้ขายของน่ะครับ น่าจะไปตั้งหัวข้อใหม่น่ะครับ ทุกคนมีสิทธิ์แสดงออกทางความคิดในเว็ปบอร์ด ไม่งั้นจะมีเว็ปบอร์ดไว้ทำไม
ขายของ กับ ฝากซื้อ งง. งงงงงงงงง. เกี่ยวอะไรกับกระทู้นี้ว่ะ. งงงง

ผมก็งง กับคุณเหมือนกันครับ

#11 popud

popud

สมาชิก

• 431 โพส

โพส 18 กันยายน 2013 - 09:30

popud, on 17 Sept 2013 - 23:51, said:
ผมก็งง กับคุณเหมือนกันครับ ไม่ต้องงงครับเอิร์ทพี่พูดน่ะเพราะว่าน้าแกน่าจะไปตั้งกระทู้ใหม่ ไม่ใช่มาต่อในกระทู้นี้ เพราะพี่ไม่ได้ขายของ ใครเข้ามาอ่าน เดี่ยวเขาก้อหาพี่ขายของ พี่ก้อจะเสียหาย โดนเป็นผู้ต้องหาโดยไม่ได้ก่อคดี 5555 (ผมถูกใส่ร้ายป้ายสี) 55555 อย่าเครียด แต่ผมบอกตรงๆน่ะ ผมไม่เคยคิดขายของ แต่ผมหนักกว่าแจกเลย หนักกว่าขายอีก 55555 ของอะไรใครไม่มีถ้าผมมีให้เลย เล็กๆน้อย ช่วยๆกันครับ เช่น ปืนยิงกาว สายวาย เทปสับปะรด ใบพัด 40-50 บาท ถ้าของผมมีผมให้ได้เพราะเงินแค่นี้นิดหน่อยสำหรับผม กินเบียร์มากกว่านี้ พี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น ใครเห็นด้วยยกมือขึ้น 55555

...

#12 popud

popud

สมาชิก

• 431 โพส

โพส 18 กันยายน 2013 - 09:31

สังเกตุสีหน้าและสายตา กูเมามากเลยยยยยยยยยยยยยย

#13 พี่ตุ๋ย

พี่ตุ๋ย

สมาชิกใหม่

• Sponsor
  • 738 โพส

โพส 18 กันยายน 2013 - 09:34

ไม่มีเลี้ยงจริงๆครับ ถ้าคุณเป็นคนมารับออเดอร์ในสนาม จับประเด็นให้ดีนะครับ คนมาเล่นก็เล่นครับไม่เกี่ยวครับ ถ้าไม่ได้ขายของ เห็นใจผมเถิดครับ ผมลงทุนเช่าสถานที่ให้คุณเล่น สะดวกสบายแค่ไหนครับ ไม่ต้องไปตากแดด มีไฟชาร์ต มีพัดลม ผมเก็บเงินคุณมาแล้วผมให้คุณเล่นกลางทุ่งนาหรือปล่าว คุณต้องชาร์ตไฟจากรถหรือปล่าว คุณต้องขับรถลุยโคลนหาที่เล่น พอฝนมาต้องรีบหนีกลัวรถเลอะหรือปล่าวครับ แต่ขณะที่ความเห็นแก่ตัวของคนบางคน บางคนนะครับ ไม่ต้องลงทุน มารับออร์เดอร์ ซึ่งผมเพิ่งทราบเรื่องจาก คนที่มาเล่นแล้วเค้าเห็นความไม่ยุติธรรม ความเอาเปรียบทางสังคม ความไม่ถูกต้อง โดยยัดเบอร์โทรให้ ขาดอะไรโทรเบอร์นี้นะครับ ผมเป็นคนไม่ค่อยพูดนะครับ ถ้าพูดแล้วเลอะเทอะ โปรดเห็นใจผมเถิดครับ 

#14 พี่ตุ๋ย

พี่ตุ๋ย

สมาชิกใหม่

• Sponsor
  • 738 โพส

โพส 18 กันยายน 2013 - 11:46

ส่วนท่านอื่นไม่ได้เป็นอย่างที่ผมว่าไว้ก็อย่าเดือดร้อนเลยครับ ผมไม่เคยบอกท่านเลยว่าอย่าไปซื้อที่อื่น ต้องซื้อที่ผมเท่านั้นผมไม่เคยพูด แต่ประเด็นที่ผมพูดคือ อย่าเอาของมาขายในสนามครับ เพราะผมเช่าที่ไว้ขายของและมีพื้นที่บริการให้ลูกค้าครับ ถ้าท่านไม่ได้ทำก็ไม่ต้องเดือดร้อนครับ โปรดเข้าใจผมด้วยครับ ผมต้องจ่ายค่าเช่าสนาม ค่าไฟทุกเดือน แล้วคนที่มาฉาบฉวยอย่างเห็นแก่ตัว ไม่ต้องจ่ายค่าเช่า อย่างนี้เป็นคนดีใช่ไหมครับ 

#15 พี่ตุ๋ย

พี่ตุ๋ย

สมาชิกใหม่

• Sponsor
  • 738 โพส

โพส 18 กันยายน 2013 - 12:01

popud, on 17 Sept 2013 - 23:51, said:
ผมก็งง กับคุณเหมือนกันครับ ไม่ต้องงงครับเอิร์ทพี่พูดน่ะเพราะว่าน้าแกน่าจะไปตั้งกระทู้ใหม่ ไม่ใช่มาต่อในกระทู้นี้ เพราะพี่ไม่ได้ขายของ ใครเข้ามาอ่าน เดี่ยวเขาก้อหาพี่ขายของ พี่ก้อจะเสียหาย โดนเป็นผู้ต้องหาโดยไม่ได้ก่อคดี 5555 (ผมถูกใส่ร้ายป้ายสี) 55555 อย่าเครียด แต่ผมบอกตรงๆน่ะ ผมไม่เคยคิดขายของ แต่ผมหนักกว่าแจกเลย หนักกว่าขายอีก 55555 ของอะไรใครไม่มีถ้าผมมีให้เลย เล็กๆน้อย ช่วยๆกันครับ เช่น ปืนยิงกาว สายวาย เทปสับปะรด ใบพัด 40-50 บาท ถ้าของผมมีผมให้ได้เพราะเงินแค่นี้นิดหน่อยสำหรับผม กินเบียร์มากกว่านี้ พี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น ใครเห็นด้วยยกมือขึ้น 55555

อ่านกระทู้มา ผมยังไม่ได้ระบูชื่อเลยว่าใคร ผมยังไม่ได้ป้ายสีใครเลย ผมบอกไว้มันเป็นสิทธิของผมที่ดูแลสนามบินและห้องสนทนาห้องนี้ โปรดเข้าใจตามนี้ครับ

#16 popud

popud

สมาชิก

• 431 โพส

โพส 18 กันยายน 2013 - 20:43

ผมเองยังไม่ได้พูดน่ะครับว่าน้าตุ๋ยป้ายสีใคร (หรือผม)แม่แต่ชื่อผมยังไม่ได้เอ๋ยเลย แต่สิ่งที่ผมเห็นว่ามันไม่ถูกต้องที่สุดคือ ผมตั้งหัวกระทู้ไว้อีกอย่าง อีกเรื่อง แต่กลับมีผู้ดูแลบอร์ดก้อคือน้าตุ๋ย มาโพสตักเตือน เกี่ยวกับการขายสินค้าในกระทู้ที่ผมตั้งขึ้นมา ซึ่งมันคนละเรื่อง ทางที่ดีถ้าให้ถูกต้อง น้าตุ๋ยต้องไปตั้งกระทู้ปักหมุดน่ะครับ เรื่องที่อยากจะตักเตือน เรื่องอะไรก้อแล้วแต่ที่ทางสนามคิดว่าไม่เหมาะสม น่าจะดีกว่า มาโพสไปทั่วตามกระทู้ที่ไม่ได้เกี่ยวข้องกันเลย ยกตัวอย่าง ผมสั่งข้าวผัดกระเพราะไข่ดาว 1 จาน แต่ คนขายดันเขาเกี๋ยวเตี๋ยวหลอด มาเสริฟ ถ้าเป็นคนที่สั่งอยากกินข้า จะกินมั้ยครับ เพราะมันคนละเรื่องเดียวกัน น้ากรุณาแยกแยะด้วยครับ ถ้าผมพูดไรแรงไปต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยเราก้อโตๆกันแล้ว แซวกันเล่นๆ บางทีผมโดนแซวหนักๆในสนามผมยังไม่โกรธเลย ต้องใช้สติและปัญญาครับ น้าจะเตื่อนใครไปตั้งกระทู้ปักหมุดเลยครับ น่าจะดีกว่าที่เข้าไปว่ากล่าวตักเตือนคนละกระทู้คนละหัวข้อน่ะครับ

#17 พี่ตุ๋ย

พี่ตุ๋ย

สมาชิกใหม่

• Sponsor
  • 738 โพส

โพส 18 กันยายน 2013 - 23:41

สมมุติ   ถ้าวันหนึ่งมีคนเข้ามากระทู้นี้แล้วมาทะเลาะกับคุณโดยใช้คำที่ไม่เหมาะสม ซึ่งไม่เกี่ยวกับผมเลย ถามว่าผมจะต้องเข้ามาดูแลในกระทู้นี้หรือไม่ครับ หรือปล่อยให้คุณทะเลาะกันโดยไม่ทำไรอย่างนั้นหรือครับ ยิ่งcaseนี้เกี่ยวข้องกับสนามแล้วจะให้ผมอยู่เฉยได้อย่างไรครับ

#18 popud

popud

สมาชิก

• 431 โพส

โพส 19 กันยายน 2013 - 00:16

สมมุติ ถ้าวันหนึ่งมีคนเข้ามากระทู้นี้แล้วมาทะเลาะกับคุณโดยใช้คำที่ไม่เหมาะสม ซึ่งไม่เกี่ยวกับผมเลย ถามว่าผมจะต้องเข้ามาดูแลในกระทู้นี้หรือไม่ครับ หรือปล่อยให้คุณทะเลาะกันโดยไม่ทำไรอย่างนั้นหรือครับ ยิ่งcaseนี้เกี่ยวข้องกับสนามแล้วจะให้ผมอยู่เฉยได้อย่างไรครับ
/
การที่น้าพูดมาว่าจะต้องเข้ามาดูแลแต่ในกระทู้นี้เริ่มต้นลำดับกระทู้มายังไม่เห็นใครทะเลาะกับใครนี่ครับ พอน้าเข้ามาโพสต่อท้ายนี่สิครับ เรื่องมันเลยเกิด กลายเป็นกระทู้สาดเสียเทเสียไปซ่ะงั้นแล้วตกลงใครกันแน่ครับที่เข้ามาทำให้เรื่องเกิด ลองทบทวนดูใหม่น่ะตั้งแต่เริ่ม จนถึงจุดที่ทำให้กระทู้เปลี่ยน น้าลองอ่านแล้วจะรู้น่ะครับ ว่า who! ผมมีสปิริทพอน่ะครับ ถ้าผมพูดอะไรผิดหูไปผมก้อขอโทษ แต่น้าตุ๋ยละครับกล้าที่จะขอโทษหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นในสภาประทานสภาคงให้ถอดถอนน่ะครับ ผมอยู่ตรงกลางรับรู้รับฟังเรื่องราวมาโดยตลอดแต่ผมเองก้อไม่คิดน่ะครับว่าน้าตุ๋ยจะเป็นไปได้ขนาดนี้ สรุปง่ายๆว่าเรื่องราวทั้งหมดผมเป็นคนก่อล่ะคนพอใจมั้ยครับ จบ ถ้าไม่จบ ก้อต่อได้น่ะเดี่ยวจะร่ายยาว
  • EarthJA likes this

#19 popud

popud

สมาชิก

• 431 โพส

โพส 19 กันยายน 2013 - 00:30

ส่วนวันไหนมีคนมาทะเลาะกับผม หรือใช้คำพูดไม่สุภาพ หรืออยากจะไฝ้กับผม ผมก้อจะให้เบอร์โทรเขาไปเลยครับจะได้นัดกันได้ ว่าอยากแบบไหน อะไรที่ไหนเมื่อไหร่ ยังไง รับประกันเรื่องจบครับ (ถ้าผมไม่ผิดรับประกันความพึงพอใจแน่นอนครับ)

#20 bboyyoyow

bboyyoyow

สมาชิก

• 635 โพส
  • ที่อยู่51 ซ.ลาดพร้าว140 ถ.ลาดพร้าว แขวงคลองจั่น เขตบางกะปิ 10240

โพส 19 กันยายน 2013 - 10:22

เอากินข้าวก่อนนายหัว

...

คิดจะเลิกแต่เลิกอยาก เลิกรถ ไปบิน เลิกบิน มารถ - -*

1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม